Dây nhảy quang singlemode, Dây nhảy quang Multimode, Dây nhảy quang OM2, Dây nhảy quang OM3, Dây nhảy quang OM4, Dây nhảy quang đơn Simplex, Dây nhảy quang đôi Duplex

Dây nhảy quang Simplex, Dây nhảy quang Duplex, Dây nhảy quang singlemode, Multimode, Dây nhảy quang OM2, OM3, OM4

Dây nhảy quang vẫn luôn được biết tới như là một đoạn dây cáp quang ngắn, chúng sở hữu những đặc trưng trong đường truyền của dây cáp quang và là một cầu nối không thể thiếu giữa các thiết bị trong một hệ thống mạng cáp quang. Dây nhảy quang mang tới cho quý khách hàng nhiều hơn những giải pháp hoàn hảo để thực hiện kết nối truyền tín hiệu ở khoảng cách xa.

Trên thị trường hiện nay cũng đang có rất nhiều những hãng dây nhảy quang khác nhau, tuy nhiên đảm bảo được chất lượng, tính thẩm mỹ và hơn hết vẫn là giá thành tốt không thể bỏ qua Cablexa. Xin mời quý khách hàng hãy cùng Hợp Nhất tìm hiểu chi tiết các thông tin sản phẩm này.

Những đặc trưng nổi bật của dây nhảy quang hãng Cablexa

Được nghiên cứu thiết kế đáp ứng các tiêu chuẩn quốc tế về đường truyền, dây nhảy quang Cablexa sở hữu nhiều những ưu điểm vượt trội trong thiết kế và thành phần của dây. 

Cũng như bao thương hiệu khác trên thị trường, dây nhảy Cablexa là các đoạn dây có độ dài 3m , 5m, 10m có đôi khi cũng lên tới vài chục mét theo các yêu cầu kết nối của khách hàng. Các loại đầu nối SC, LC, FC, ST thường được dùng nhiều nhất với module quang hay các thiết bị bộ chuyển đổi quang điện và hộp phối quang ODF. Cablexa thể hiện sự tinh tế với thiết kế nhiều lớp đặc biệt mang tới cho quý khách hàng sự an tâm và một hiệu suất mạng hoàn hảo.

Dây nhảy quang

Hình ảnh: Dây nhảy quang Singlemode hãng Cablexa chất lượng, giá rẻ

Điểm đáng chú ý hơn nữa chính là dây nhảy quang Cablexa có vỏ được bổ sung thành phần LSZH là các chất khó cháy nên quý khách hàng có thể yên tâm sử dụng rộng rãi trong nhiều những không gian môi trường khác nhau.

Hơn thế dây nhảy quang Cablexa còn nhanh chóng chiếm trọn niềm tin nơi khách hàng bởi sự chắc chắn của đầu nối quang. Tất cả các đầu nối dây nhảy quang Cablexa đều được đúc sẵn liền dây nên rất chắc chắn, điểm này giúp bạn yên tâm hơn rất nhiều khi thực hiện cắm rút. 

dây nhảy quang multimode om2

Hình ảnh: 

Phân loại và nhận biết dây nhảy quang hãng Cablexa

Nhằm giúp quý khách hàng dễ dàng phân biệt và nhận biết, dây nhảy quang Cablexa với nhiều loại màu sắc khác nhau trong đó bao gồm màu vàng của dây nhảy Singlemode, màu tím của dây OM4, màu cam của dây OM2 Multimode và xanh ngọc của dây OM3.

dây nhảy quang OM3 SC LC

Hình ảnh: Dây nhảy quang Multimode SC SC OM3

Cùng với đó cũng là sự đa dạng trong các loại đầu nối khi mà Cablexa sở hữu toàn bộ các loại đầu nối SC, FC, LC, ST độ dài 3m, 5m …15m như bao hãng khác đảm bảo bạn có thể sử dụng trong toàn bộ các hệ thống thiết bị khác nhau. Thịnh hành nhất vẫn là dây nhảy quang Singlemode và dây nhảy quang Multimode chuẩn OM2 với chất lượng và giá thành hợp lý được ứng dụng rất nhiều.

Dây nhảy quang Singlemode Cablexa

Dây nhảy quang Singlemode chính hãng Cablexa USA có đường kính 9 micromet, được bao bọc bởi ống đệm lỏng có đường kính 125 micromet. Lớp vỏ ngoài dây nhảy quang chính hãng có đường kính 2 mm hoặc 3 mm. Nhất là đặc trưng cơ bản nhất để nhận biết dây nhảy Singlemode chính hãng là sợi dây dẫn có màu vàng tươi. 

Đây chính là quy chuẩn chung nhất của các nhà sản xuất khi sáng tạo nên dây nhảy quang Singlemode chính hãng. Hơn nữa, có hai loại dây chính được sử dụng để cấu thành nên dây nhảy quang Singlemode đó là dây nhảy quang sợi đơn (Simplex) và sợi đôi (Duplex). Chúng có các đầu nối quang adapter chủ yếu như: ST, SC, LC, FC, MU,… các đầu kết nối này có các dạng như: APC,UC,UPC.

Hình ảnh: Dây nhảy quang SC SC Singlemode

Dây nhảy quang Multimode Cablexa

Cũng có cấu tạo tương tự với dây nhảy quang Singlemode, dây nhảy quang Multimode có lõi sợi quang Multimode với đường kính 50 micromet hoặc 62.5 micromet, được đặt trong ống lỏng đường kính 125 micromet. Điểm khác biệt ở đây chính là dây nhảy quang Multimode chất lượng có màu cam có đường kính 2.0 hoặc 3.0 mm thay vì màu vàng như dây Singlemode. 

Dây nhảy quang Multimode giá rẻ có tác dụng kết nối giữa các liên kết quang, các thiết bị quang, cũng gồm các đầu kết nối phổ biến hiện nay như SC, LC, FC, ST,… có chiều dài nhỏ hơn các dây nhảy quang Singlemode, và sử dụng nhiều trong các ứng dụng truyền tải dữ liệu như hệ thống mạng nội bộ.

dây nhảy quang LC LC Multimode om2

Hình ảnh: Dây nhảy quang 

Những điểm cần lưu ý khi sử dụng dây nhảy quang Cablexa

Ngoài các đặc điểm nhận dạng cơ bản như dây nhảy singlemode màu vàng chanh, dây Multimode màu cam, dây OM3 thì màu xanh, dây nhảy loại 3m, 5m hay bao nhiêu nhiêu mét, một điều vô cùng quan trọng mà nhất định bạn cần để ý đó chính là thông số kỹ thuật của dây nhảy quang.

Các thông số mà bạn có thể thấy và cần quan tâm chính là bước sóng hoạt động, độ suy hao tín hiệu và đường kính của dây. Thông thường độ suy hao nhỏ hơn hoặc bằng 0,2Db thì tốc độ đường truyền tín hiệu sẽ đảm bảo luôn tốt và ngược lại nếu con số suy hao này nhảy lên lớn hơn 0,2 khi test thì bạn nên đổi sang dây khác.

dây nhảy quang

Hình ảnh: Cần lưu ý và hạn chế cắm rút dây nhảy quang nhiều lần

Ngoài ra các bạn cũng nên lưu ý với số lần cắm rút của dây nhảy quang vì đây cũng là một yếu tố tác động đến độ suy hao của đầu nối dây nhảy. Hai đầu kết nối, điểm tiếp xúc của dây nhảy thường được làm bằng xứ có đường kính tiếp xúc khác nhau với 2 chuẩn UPC và APC do vậy khi rút ra, cắm vào nhiều lần sẽ làm ảnh hưởng đến điểm tiếp xúc và qua đó làm đường truyền bị ảnh hưởng trực tiếp.

LƯU Ý: Trước khi lắp đặt, triển khai hệ thống các bạn cũng nên thực hiện TEST (kiểm tra độ suy hao với các thiết bị chuyển đổi). Rất nhiều trường hợp chúng tôi kiểm tra và phát hiện nguyên nhân đường truyền không ổn định là do lỷ lệ suy hao ở thiết bị vượt quá tiêu chuẩn cho phép.

dây nhảy quang

Hình ảnh: Hai điểm A,B trên dây nhảy quang giúp bạn thi công dễ dàng hơn

Ngoài ra, quý khách hàng cũng cần để ý trên dây nhảy quang ở 2 đầu đều được gắn kí hiệu điểm A và B làm từ nhựa. Hãy chú ý đến điểm này vì nó sẽ giúp bạn dễ dang thi công và khắc phục trong các trường hợp có sự cố với hệ thống.

Bảng giá dây nhảy quang hãng Cablexa mới nhất năm 2020

Sản phẩm Hãng SX/ Xuất xứ Giá chưa VAT
Dây nhảy quang singlemode
Dây nhảy quang Singlemode SC-LC SM Duplex 3M Cablexa/ China 90,000
Dây nhảy quang Singlemode SC-LC SM Simplex 3M Cablexa/ China 45,000
Dây nhảy quang Singlemode SC-SC SM DP 3M Cablexa/ China 90,000
Dây nhảy quang Singlemode LC-LC SM DP 3M Cablexa/ China 90,000
Dây nhảy quang Multimode
Dây nhảy quang OM2
Dây nhảy quang Multimode LC-LC MM DP OM2 3M Cablexa/ China 110,000
Dây nhảy quang Multimode SC-LC MM DP OM2 3M Cablexa/ China 110,000
Dây nhảy quang Multimode SC-SC MM DP OM2 3M Cablexa/ China 110,000
Dây nhảy quang OM3
Dây nhảy quang Multimode SC-LC MM DP OM3 3M Cablexa/ China 230,000
Dây nhảy quang OM4
Dây nhảy quang Multimode LC-LC MM DP OM4 3M Cablexa/ China 205,000

Tại sao nên mua dây nhảy quang tại hopnhat.com.vn?

Công ty Cổ Phần Phát Triển Công Nghệ Hợp Nhất là một đơn vị danh tiếng trên thị trường với nhiều năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực quang, vật tư công trình điện nhẹ chúng tôi mang tới cho quý khách hàng những giải pháp tối ưu hóa hiệu suất và chi phí. Bên cạnh đó là chất lượng từ các sản phẩm chính hãng được bảo hành dài hạn, giá thành lại luôn hợp lý.

Chúng tôi luôn sẵn sàng hỗ trợ cùng quý khách hàng triển khai, khắc phục các sự cố trong quá trình hoạt động.

Với những ưu điểm vượt trội của dây nhảy quang Cablexa và sự uy tín từ Hợp Nhất chắc hẳn bạn đã có được nhận định của riêng mình và biết được tại sao nên lựa chọn chúng tôi.

BÁO GIÁ PHÂN PHỐI Dây nhảy quang CHÍNH HÃNG UY TÍN, GIÁ CỰC TỐT

Dây nhảy quang | Dây nhảy quang singlemode | Dây nhảy quang Multimode | Dây nhảy quang OM2 | Dây nhảy quang OM3 | Dây nhảy quang OM4 | Dây nhảy quang đơn Simplex | Dây nhảy quang đôi Duplex

[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội (Bản đồ)
Điện thoại: 024.22255666 - Hotline: 038 559 8080

[ Hồ Chí Minh ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, HCMC (Bản đồ)
Điện thoại: 028.62959899 - Hotline: 0385 90 8282

[ Email ] nhận báo giá: [email protected]

Dây nhảy quang và những câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: hopnhat.com.vn nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. hopnhat.com.vn luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Dây nhảy quang được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. hopnhat.com.vn luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.

Hotline hỗ trợ 24/7
038 559 8080