Module quang SFP 1G, 10G, 40G, Module Quang Cisco, HPE, Brocade, Fortinet, Aruba, Module quang Juniper, Dell, Palo Alto, F5

Cisco SFP module là một bộ thu phát nhỏ gọn - bộ thu phát quang dạng module thế hệ mới. Module quang Cisco được thiết kế để sử dụng cho đầu nối (connector) dạng small form factor (SFF) và có khả năng cắm nóng. Các cổng đầu vào và đầu ra của Module Cisco SFP có thể tráo đổi cắm vào cổng Gigait Ethernet hoặc các khe cắm. Tất nhiên, thiết bị này có thể được sử dụng trên nhiều sản phẩm khác nhau của Cisco kết hợp 1000BASE-T, 1000BASE-SX, 1000BASE-LX/LH, 1000BASE-EX hoặc 1000BASE-BX10-D/U

Module quang SFP Cisco thường được sử dụng trong các ứng dụng viễn thông và truyền số liệu. Ngày nay module SFP Cisco đã trở thành một chuẩn công nghiệp phổ biến, được nhiều nhà sản xuất thiết bị mạng phát triển và hỗ trợ.

Những tính năng nổi bật của Module quang SFP Cisco

- Hot swappable để tối đa hóa thời gian hoạt động và đơn giản hóa khả năng phục vụ

- Tính linh hoạt của lựa chọn phương tiện và giao diện trên cơ sở từng cổng, do đó, bạn có thể thanh toán khi bạn nhập cư

- Thiết kế mạnh mẽ để tăng cường độ tin cậy

- Hỗ trợ khả năng giám sát quang kỹ thuật số (DOM)

Như các bạn cũng biết Cisco SFP có các dạng module khác nhau trong đó nổi bật sử dụng được cho với mạng quang và cả mạng đồng.

Module 1000BASE-T SFP cho mạng đồng hoạt động trên hệ thống cáp đồng xoắn đôi không được che chở tiêu chuẩn có chiều dài lên tới 100m, module này hỗ trợ đàm phán tự động 10/100/1000 và tự động MDI / MDIX.

Ngoài ra, chúng cũng phân theo các loại sợi đơn mode và đa mode thích hợp với nhiều chế độ sử dụng hoạt động trên các sợi đa mode 50um kế thừa lên tới 550m và trên các sợi đa phương thức phân tán sợi quang, 62,5mm lên tới 220m. Thiết bị có thể hỗ trợ lên tới 1Km so với cáp quang đa mode 50nm tối ưu hóa bằng laser. Trên các chế độ sợi Single hoạt động trên các liên kết sợi quang đơn mode tiêu chuẩn lên đến 10 km và có thể đạt 550m với bất kì một sợi đa mode nào.

Những thông số quan trọng của Module quang SFP Cisco

- Đầu nối LC / PC kép (1000BASE-SX, 1000BASE-LX / LH, 1000BASE-EX và 1000BASE-ZX)

- Đầu nối LC / PC đơn (1000BASE-BX-D và 1000BASE-BX-U)

- Đầu nối RJ-45 (1000BASE-T)

Lưu ý: Chỉ hỗ trợ kết nối với dây vá với đầu nối PC hoặc UPC. Dây nối với đầu nối APC không được hỗ trợ. Tất cả các dây cáp và cụm cáp được sử dụng phải tuân thủ các tiêu chuẩn quy định trong phần tiêu chuẩn. Ngoài ra, tất cả các cổng SFP đều có đầu nối loại LC và khoảng cách các SFP được liệt kê là 2m.

- Kích thước (H x W x D): 8,5 x 13,4 x 56,5 mm. Cisco SFP thường nặng từ 75 gram trở xuống.

Điều kiện môi trường và yêu cầu năng lượng

- Phạm vi nhiệt độ thương mại (COM): 0 đến 70 ° C (32 đến 158 ° F)

- Phạm vi nhiệt độ mở rộng (EXT): -5 ° C đến 85 ° C (23 đến 185 ° F)

- Phạm vi nhiệt độ công nghiệp (IND): -40 đến 85 ° C (-40 đến 185 ° F)

- Phạm vi nhiệt độ lưu trữ: -40 đến 85 ° C (-40 đến 185 ° F)

Các mô-đun SFP của Cisco thường tiêu thụ tới 1W trên mỗi cổng SFP, ngoại trừ SFP nhỏ gọn (GLC-2BX-D) tiêu thụ tới 1,5W.

Các tiêu chuẩn quốc tế Module Cisco SFP đáp ứng

Tiêu chuẩn:

- IEEE 802.3z

- IEEE 802.3ah

- GR-20-CORE: Yêu cầu chung đối với Cáp quang và Cáp quang

- GR-326-CORE: Yêu cầu chung đối với Đầu nối quang đơn chế độ và Lắp ráp nhảy

- GR-1435-CORE: Yêu cầu chung đối với Đầu nối quang đa sợi

- Bảo hành: 12 tháng

Tại sao nên sử dụng Module quang SKF hãng Cisco?

- Sở hữu nhiều những ưu điểm vượt trội trong thiết kế và tính năng Cisco SFP module đang được đánh giá rất cao và chắc chắn luôn là sự ưu tiên hàng đầu của quý khách hàng.

- Các dòng sản phẩm Module Cisco SFP đa dạng với nhiều phân khúc sản phẩm mang tới cho quý khách hàng nhiều những giải pháp hoàn hảo để tối ưu hóa hiệu suất cho doanh nghiệp.

- Cisco một thương hiệu nổi tiếng và uy tín trên thị trường đã khẳng định được vị thê trên thị trường, bên cạnh chất lượng , giá thành sản phẩm và các chính sách bảo hành, hỗ trợ luôn được ưu tiên để phù hợp nhất.

Tại sao nên sử dụng sản phẩm của Cisco có lẽ một số ít những gạch đầu dòng trên đây cũng đủ để giải đáp thắc mắc của bạn. Hãy liên hệ với chúng tôi ngay hôm nay để được tư vấn hỗ trợ chi tiết các thông tin về sản phẩm.

Bảng danh sách các dòng sản phẩm module quang Cisco mới nhất năm 2020

GLC-T Cisco GLC-T 1000BASE-T SFP transceiver module for Category 5 copper wire, 100m, RJ-45 connector
GLC-T-A Cisco GLC-T-A 10/100/1000BASE-T Gigabit Ethernet Auto Negotiation Copper SFP Transceiver Module
GLC-SX-MM Cisco GLC-SX-MM 1000BASE-SX SFP transceiver module for MMF, 850-nm wavelength, 550m, dual LC/PC connector
GLC-LH-SM Cisco GLC-LH-SM 1000BASE-LX/LH SFP transceiver module for MMF and SMF, 1300-nm wavelength, 10km, dual LC/PC connector
GLC-LH40-SM Cisco GLC-LH40-SM 1000Base-LX/LH 40KM SFP, 1310nm SM
GLC-LH40-SM1550 Cisco GLC-LH40-SM1550 1000Base-LX/LH 40KM SFP, 1550nm SM
Cisco GLC-ZX-SM Cisco GLC-ZX-SM 1000BASE-ZX SFP transceiver module for SMF, 1550-nm wavelength, 70km, dual LC/PC connector
GLC-ZX-SM Cisco GLC-ZX-SM 1000BASE-ZX SFP transceiver module for SMF, 1550-nm wavelength, 70km, dual LC/PC connector
GLC-ZX120-SM Cisco GLC-ZX120-SM 1000Base-ZX 120KM SFP
GLC-BX-D Cisco GLC-BX-D 1000BASE-BX10 SFP module for single-strand SMF, 1490-nm TX/1310-nm RX wavelength, 10km, single LC/PC connector
GLC-2BX-D Cisco GLC-2BX-D 2-channel 1000BASE-BX10-D SFP with DOM, which is always connected to two GLC-BX-U over two single strands SMF
GLC-2BX-D-I Cisco GLC-2BX-D-I 2-channel 1000BASE-BX10-D downstream bidirectional single fiber; with DOM
GLC-BX-U Cisco GLC-BX-U 1000BASE-BX10 SFP module for single-strand SMF, 1310-nm TX/1490-nm RX wavelength, 10km, single LC/PC connector
SFP-GE-S Cisco SFP-GE-S 1000BASE-SX SFP transceiver module for MMF, 850-nm wavelength, 550m, extended operating temperature range and DOM support, dual LC/PC connector
SFP-GE-L Cisco SFP-GE-L 1000BASE-LX/LH SFP transceiver module for MMF and SMF, 1300-nm wavelength, 10km, extended operating temperature range and DOM support, dual LC/PC connector
SFP-GE-L40 Cisco SFP-GE-L40 1000BASE-LX/LH SFP transceiver module for MMF and SMF, 1300-nm wavelength, 40km, extended operating temperature range and DOM support, dual LC/PC connector
SFP-GE-Z Cisco SFP-GE-Z 1000BASE-ZX SFP transceiver module for SMF, 1550-nm wavelength, 70km, extended operating temperature range and DOM support, dual LC/PC connector
SFP-GE-T Cisco SFP-GE-T 1000BASE-T SFP transceiver module for Category 5 copper wire, 100m, extended operating temperature range, RJ-45 connector
GLC-SX-MMD Cisco GLC-SX-MMD 1000BASE-SX SFP transceiver module for MMF, 850-nm wavelength, 550m, extended operating temperature range and DOM support, dual LC/PC connector
GLC-LH-SMD Cisco GLC-LH-SMD 1000BASE-LX/LH SFP transceiver module for MMF and SMF, 1300-nm wavelength, 10km, extended operating temperature range and DOM support, dual LC/PC connector
GLC-EX-SMD Cisco GLC-EX-SMD 1000BASE-EX SFP transceiver module for SMF, 1310-nm wavelength, 40km, extended operating temperature range and DOM support, dual LC/PC connector
GLC-ZX-SMD Cisco GLC-ZX-SMD 1000BASE-ZX SFP transceiver module for SMF, 1550-nm wavelength, extended operating temperature range.
GLC-SX-MM-RGD Cisco GLC-SX-MM-RGD 1000BASE-SX SFP transceiver module for MMF, 850-nm wavelength, 550m, industrial Ethernet, dual LC/PC connector
GLC-LX-SM-RGD Cisco GLC-LX-SM-RGD 1000BASE-LX/LH SFP transceiver module for MMF and SMF, 1300-nm wavelength, 10km, industrial Ethernet, dual LC/PC connector
GLC-ZX-SM-RGD Cisco GLC-ZX-SM-RGD 1000BASE-ZX SFP transceiver module for SMF, 1550-nm wavelength, 70km, industrial Ethernet, dual LC/PC connector
GLC-BX40-D-I Cisco GLC-BX40-D-I 1000BASE-BX40-D for 40km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOM
GLC-BX40-DA-I Cisco GLC-BX40-DA-I 1000BASE-BX40-D (Alternative) for 40km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOM
GLC-BX40-U-I Cisco GLC-BX40-U-I 1000BASE-BX40-U for 40km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOM
GLC-BX80-D-I Cisco GLC-BX80-D-I 1000BASE-BX80-D for 80km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOM
GLC-BX80-U-I Cisco GLC-BX80-U-I 1000BASE-BX80-U for 80km Single-Fiber Bidirectional Applications; with DOM
GLC-GE-DR-LX Cisco GLC-GE-DR-LX 100/1000BASE-LX long-wavelength; with DOM
GLC-TE Cisco GLC-TE 1000BASE-T SFP transceiver module for Category 5 copper wire, 100m, extended operating temperature range, RJ-45 connector
GLC-FE-100FX Cisco GLC-FE-100FX 100BASE-FX SFP module for 100-MB ports, 1310 nm wavelength, 2 km over MMF
GLC-FE-100FX-RGD Cisco GLC-FE-100FX-RGD 100BASE-FX SFP module for Industrial Ethernet 100-MB ports, 1310 nm wavelength, 2 km over MMF
GLC-GE-100FX Cisco GLC-GE-100FX 100BASE-FX SFP module for Gigabit Ethernet ports, 1310 nm wavelength, 2 km over MMF
GLC-FE-100LX Cisco GLC-FE-100LX 100BASE-LX SFP module for 100-MB ports, 1310 nm wavelength, 10 km over SMF
GLC-FE-100LX-RGD Cisco GLC-FE-100LX-RGD 100BASE-LX SFP module for Industrial Ethernet 100-MB ports, 1310 nm wavelength, 10 km over SMF
GLC-FE-100EX Cisco GLC-FE-100EX 100BASE-EX SFP module for 100-MB ports, 1310 nm wavelength, 40 km over SMF
GLC-FE-100ZX Cisco GLC-FE-100ZX 100BASE-ZX SFP module for 100-MB ports, 1550 nm wavelength, 80 km over SMF
GLC-FE-100BX-D Cisco GLC-FE-100BX-D 100BASE-BX20-D SFP module for 100-MB ports, 1550 nm TX /1310 nm RX wavelength, 20 km over single-strand SMF
GLC-FE-100BX-U Cisco GLC-FE-100BX-U 100BASE-BX20-U SFP module for 100-MB ports, 1310 nm TX/1550 nm RX wavelength, 20 km over single-strand SMF
GLC-FE-T-I Cisco GLC-FE-T-I 100BASE-T for Fast Ethernet SFP Ports
SFP-OC3-MM Cisco SFP-OC3-MM OC-3/STM-1 pluggable short-reach (2 km) transceiver module, 1310-nm wavelength, MMF, LC connector
SFP-OC3-SR Cisco SFP-OC3-SR OC-3/STM-1 pluggable short-reach (2 km) transceiver module, 1310-nm wavelength, SMF, LC connector
SFP-OC3-IR1 Cisco SFP-OC3-IR1 OC-3/STM-1 pluggable intermediate-reach (15 km) transceiver module, 1310-nm wavelength, LC connector
SFP-OC3-LR1 Cisco SFP-OC3-LR1 OC-3/STM-1 pluggable long-reach (40 km) transceiver module, 1310-nm wavelength, LC connector
SFP-OC3-LR2 Cisco SFP-OC3-LR2 OC-3/STM-1 pluggable long-reach (80 km) transceiver module, 1550-nm wavelength, LC connector
SFP-OC12-MM Cisco SFP-OC12-MM OC-12/STM-4 pluggable short-reach (2 km) transceiver module, 1310-nm wavelength, MMF, LC connector
SFP-OC12-SR Cisco SFP-OC12-SR OC-12/STM-4 pluggable short-reach (2 km) transceiver module, 1310-nm wavelength, LC connector
SFP-OC12-IR1 Cisco SFP-OC12-IR1 OC-12/STM-4 pluggable intermediate-reach (15 km) transceiver module, 1310-nm wavelength
SFP-OC12-LR1 Cisco SFP-OC12-LR1 OC-12/STM-4 pluggable long-reach (40 km) transceiver module, 1310-nm wavelength, LC connector

Module quang Cisco sản phẩm quan trọng được lựa chọn sử dụng rộng rãi trong các hệ thống mạng viễn thông hiện nay. Hãy liên hệ với chúng tôi để được tư vấn hỗ trợ tốt nhất.

BÁO GIÁ PHÂN PHỐI Module quang CHÍNH HÃNG UY TÍN, GIÁ CỰC TỐT

Module quang | Module quang 1G | Module quang 10G | Module quang 40G | Module Quang Cisco | Module quang HPE | Module quang Brocade | Module quang Fortinet | Module quang Aruba | Module quang Juniper | Module quang Dell | Module quang Palo Alto

[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội (Bản đồ)
Điện thoại: 024.22255666 - Hotline: 038 559 8080

[ Hồ Chí Minh ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, HCMC (Bản đồ)
Điện thoại: 028.62959899 - Hotline: 0385 90 8282

[ Email ] nhận báo giá: [email protected]

Module quang và những câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: hopnhat.com.vn nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. hopnhat.com.vn luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Module quang được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. hopnhat.com.vn luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.

Hotline hỗ trợ 24/7
038 559 8080