Dây nhảy quang đôi Duplex Singlemode, Multimode hãng Cablexa giá tốt

Tìm hiểu thông tin sản phẩm dây nhảy quang đơn Duplex hãng Cablexa

Trong rất nhiều các loại dây truyền tín hiệu quang hiện nay phổ biến và đóng vai trò quan trọng nhất có thể kể tới chính là sản phẩm dây nhảy quang hãng Cablexa. Không chỉ là những sản phẩm chất lượng tốt, thiết kế đẹp mắt có giá thành cạnh tranh so với thị trường. Qúy khách hàng còn thấy được sự đa dạng và nhiều hơn những giải pháp, chọn lựa khi sử dụng dây nhảy quang hãng Cablexa.

Dây nhảy quang Singlemode Duplex

Hình ảnh: Dây nhảy quang Singlemode Duplex

Dây nhảy quang đơn Simplex và dây nhảy quang đôi Duplex hay các phân khúc dòng sản phẩm OM1, OM2, OM3, OM4 là minh chứng rõ nét nhất. Ở đây chúng tôi sẽ cùng quý khách hàng tìm hiểu chi tiết các thông tin về sản phẩm dây nhảy quang duplex đang được ứng dụng rộng rãi.

dây nhảy LC Singlemode

Hình ảnh: Đầu dây nhảy LC Singlemode Duplex

Tổng quan những đặc trưng của dây nhảy quang Duplex , dây nhảy dạng sợi đôi

Đúng như tên gọi của nó dây nhảy quang đôi Duplex là loại dây nhảy 2 sợi đôi hay có thể nói cách khác là dây dạng kép ở 2 đầu nối có thể giống hoặc khác nhau tùy vào các thiết bị kết nối.

Khác với dây nhảy quang đơn Simplex loại dây nhảy này có thể là các chuẩn Singlemode, Multimode OM2 và cao hơn là dây OM3,OM4. Với 2 dạng chuẩn UPC, APC linh hoạt cho việc triển khai lắp đặt trong các hệ thống mạng doanh nghiệp và kết nối mạng giữa các khu vực.

Do thuộc loại sợi đôi nên dây có thể kết nối tới các thiêt bị dạng 2 sợi quang như converter quang 2 sợi (bộ chuyển đổi quang điện 2 sợi), hộp phối quang ODF hay các module 2 sợi quang (sử dụng đầu nối LC LC ).

Dây nhảy quang Duplex

Hình ảnh: Dây nhảy quang Duplex cắm với Converter quang hãng G-NET

Nhận biết dây nhảy quang đôi – Duplex như nào?

Dây sợi đôi là sự kết hợp giữa 2 sợi đơn nên quý khách hàng có thể dễ dàng nhận diện chúng với các loại dạng đơn. Tuy nhiên, do sự khác biệt giữa các chuẩn đường truyền mà quý khách hàng cần chú ý tới việc phân biệt chúng.

Màu sắc đặc điểm dễ dàng nhận biết nhất mà chúng tôi muốn lưu ý để quý khách hàng có thể ghi nhớ. Với các dây nhảy quang Single mode sẽ có màu vàng chanh, dây nhảy quang multimode OM2 sẽ có màu cam, màu xanh ngọc với dây nhảy OM3 và màu tím với dây nhảy OM4.

Lưu ý: Như quý khách hàng cũng đã biết dây nhảy quang có 2 loại đường kính 2.0 và 3.0mm tuy nhiên với dây Duplex (sợi đôi) không có loại dây 2.0 mà chỉ có dây loại to 3.0mm.

Dây nhảy quang Duplex

Hình ảnh: Dây nhảy quang Duplex sợi đôi lắp trong ODF quang

Tại sao dây nhảy quang Duplex hãng Cablexa được ưa chuộng?

Dây nhảy quang là một loại dây truyền dẫn tín hiệu quang kết nối các thiết bị đầu cuối với nhau, dây có thể đạt tốc độ tới 40G với sự tăng dần trong các dòng sản phẩm OM1, OM2, OM3 và OM4.

Loại dây này có các kích thước chiều dài 5m, 10m, 15m hoặc dài hơn, với dây nhảy Singlemode loại đôi truyền tín hiệu trên một đường thẳng với 1 tia laser duy nhất. Tốc độ đạt của các loại dây nhảy quang Duplex không khác so với các sợi đơn cùng chuẩn (1Gb).

Với chuẩn đường truyền Multimode dây nhảy chỉ có loại 2 sợi sẽ mang những ưu điểm của chuẩn Multimode và truyền tín hiệu ở các bước sóng 750nm, 850nm với nhiều tia Laser khúc xạ ở khoảng cách ngắn cho ra đường truyền tốc độ cao. Cũng bởi thế mà thường ở các thiết bị 2 cổng quang hay tốc độ cao sẽ sử dụng tới dây nhảy quang Duplex.

Bạn có thể mua dây nhảy quang đôi ở đâu uy tín?

Hiện sản phẩm đang được phân phối bởi Hợp Nhất một đơn vị uy tín, danh tiếng trên thị trường được đánh giá rất cao bởi chất lượng sản phẩm, giá thành và các giải pháp mạng hoàn hảo.

Chúng tôi cung cấp các sản phẩm chính hãng có đầy đủ giấy tờ CO,CQ và ngoài ra khi mua sản phẩm của chúng tôi quý khách hàng còn được tư vấn hỗ trợ đầy đủ các thông tin, giải pháp liên quan tới sản phẩm.

BÁO GIÁ PHÂN PHỐI SẢN PHẨM Dây nhảy quang đôi Duplex CHÍNH HÃNG GIÁ CỰC TỐT

Dây nhảy quang đôi Duplex | Dây nhảy quang singlemode | Dây nhảy quang Multimode | Dây nhảy quang OM2 | Dây nhảy quang OM3 | Dây nhảy quang OM4 | Dây nhảy quang đơn Simplex | Dây nhảy quang đôi Duplex

[ Hà Nội ] Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội (Bản đồ)
Điện thoại: 024.22255666 - Hotline: 038 559 8080

[ Hồ Chí Minh ] 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, HCMC (Bản đồ)
Điện thoại: 028.62959899 - Hotline: 0385 90 8282

[ Email ] nhận báo giá: [email protected]

Dây nhảy quang đôi Duplex và những câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: hopnhat.com.vn nhà phân phối thiết bị mạng uy tín, danh tiếng tại thị trường Việt Nam. hopnhat.com.vn luôn tiên phong cung cấp các giải pháp tích hợp, các sản phẩm thiết bị mạng từ các hãng sản xuất uy tín nổi tiếng trên toàn thế giới. Với kinh nghiệm 20 năm uy tín của mình chúng tôi luôn mang đến các sản phẩm, dịch vụ chất lượng uy tín, chuyên nghiệp với phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tận tâm đã được hàng nghìn khách hàng đã hợp tác và đánh giá...
✓ Trả lời: Dải sản phẩm tồn kho phong phú đủ chủng loại, đáp ứng nhu cầu của mọi đối tượng khách hàng. Với chính sách giá sỉ và lẻ đều có nhiều ưu đãi.
✓ Trả lời: Sản phẩm Dây nhảy quang đôi Duplex được nhập khẩu chính hãng đầy đủ giấy tờ CO,CQ tờ khai hải quan. hopnhat.com.vn luôn tâm niệm chữ Tín quý hơn Vàng
✓ Trả lời: Cho dù bạn ở đâu? chúng tôi luôn sẵn sàng được phục vụ nhu cầu của bạn với chế độ giao hàng và thanh toán linh hoạt.
✓ Trả lời: Đội ngũ kỹ thuật và bán hàng của chúng tôi luôn hỗ trợ bạn mọi lúc mọi nơi tất cả các ngày trong tuần 24/7.

Hotline hỗ trợ 24/7
038 559 8080