Cáp quang 8FO OM3 Cablexa

Cáp quang 8FO OM3 hãng Cablexa giải pháp hoàn hảo cho công trình phân phối bởi HỢP NHẤT ®

Cáp quang 8FO OM3 Cablexa

✓ Sản phẩm chính hãng ®
  • Thông tin của sản phẩm
  • Dòng sản phẩm: cáp quang Multimode
  • Hãng sản xuất: Cablexa
  • Chuẩn kết nối: 8FO
  • Loại sản phẩm: Cáp quang OM3
  • Phân phối: Hợp Nhất Group
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Bảo hành: Chính hãng
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
  • Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá để tham khảo, liên hệ để có giá rẻ hơn
Hỗ trợ báo giá 24/7 - Liên hệ với hopnhat.com.vn để có báo giá tốt nhất tại thời điểm (Hotline / SMS / Zalo)

Cáp quang Multimode 8FO OM3 Cablexa giá rẻ

Ngày nay, cáp quang trở nên phổ biến và vô cùng quan trọng trong cuộc sống với nhiều loại, nhiều hãng cáp quang khác nhau chúng được ứng dụng trong nhiều những lĩnh vực công nghệ và đời sống. Hôm nay Hợp Nhất xin giới thiệu tới quý khách hàng sản phẩm cáp quang Multimode 8FO OM3 Cablexa đang được đông đảo khách hàng tin tưởng lựa chọn bởi ưu điểm giá thành và chất lượng tốt. 

Dây cáp quang Multimode 8FO OM3

Hình ảnh: Dây cáp quang Multimode 8FO OM3 Cablexa

Thiết kế của cáp quang 8 Core OM3 Cablexa

Dây cáp quang 8 core OM3 Cablexa chính là giải pháp mạng hoàn hảo cho các doanh nghiệp bởi thiết kế với cấu tạo nhiều lớp chắc chắn và vật liệu cấu thành đặc biệt. Có thể dễ dàng nhận thấy ở lớp vỏ ngoài là nhựa HDPE cứng cáp chịu được các lực tác động mạnh. Được trộn thêm các thành phần phụ gia chống cháy giúp vỏ cáp càng thêm chắc chắn và an toàn khi sử dụng trong các chung cư cao tầng, trường học, bệnh viện... Trên thân vỏ có in rõ nét các thông số kỹ thuật của cáp quang như: Hãng, loại cáp quang, đường kính lõi, số mét... giúp người dùng dễ dàng nhận biết.

Thông số trên vỏ cáp quang 8FO OM3 Cablexa

Hình ảnh: Thông số trên vỏ cáp quang 8FO OM3 Cablexa

Cáp quang OM3 8FO trang bị 2 sợi dây gia cường bằng thép để tăng thêm độ cứng cáp và đóng vai trò trong việc chịu tải, chịu sức kéo căng cho cáp quang. Cũng bởi vậy mà cáp quang có thể sử dụng linh hoạt trong những môi trường đặc thù như chôn dưới đất, luồn cống hay treo.

Ngoài ra cáp quang còn có thêm 1 lớp ống bọc băng thép gợn sóng với nhiệm vụ chịu tải, chịu sức đè nén và chống sự xâm hại của côn trùng gặm nhấm. Lớp băng chống thấm giúp ngăn ngừa sự xâm nhập của nước gây ảnh hưởng đến lõi truyền dẫn bên trong.

Cáp quang Multimode 8 sợi OM3 Cablexa

Hình ảnh: Cáp quang Multimode 8 sợi OM3 Cablexa

Như tên gọi của mình, cáp có 8 sợi quang truyền dẫn được làm bằng sợi thủy tinh hay Plastic, sợi quang liên tục không có mối hàn để hạn chế suy hao tín hiệu truyền dẫn.

Đặc điểm nổi bật của cáp quang Multimode  8 lõi OM3 Cablexa 

- Cáp quang Multimode 8 core OM3 có đường kính lõi lớn 50/125um, ống Loose Cáp sử dụng phương pháp đo Effective Modal Bandwidth (EMB) cùng nguồn phát laser giúp tăng băng thông lên đến 2000 MHz.km, giúp hỗ trợ ứng dụng 10 GE.

-  Trang bị sợi dây gia cường bằng thép giúp cáp có sức căng, chống chịu tốt ở các môi trường có điều kiện khác nhau như: Chôn trực tiếp, luồn cống, cáp treo (khoảng vượt).

- Cáp quang Multimode 8FO OM3 (8 sợi /8 core /8 lõi) hãng Cablexa thiết kế với ống kim loại chứa sợi cáp nhỏ bên trong giúp tăng sự chịu tải, lực đè nén đảm bảo sợi cáp không bị gãy hay gập quá mức và xâm hại của côn trùng.

- Dây cáp được làm từ nhiều thành phần khác nhau trong đó có thành phần tạo độ cứng và chất khó cháy, trên cáp quang có in nổi các thông tin cơ bản để người dùng dễ dàng nhận biết như: hãng sản xuất, loại cáp, đường kính, số mét...​

- Sợi quang đạt tiêu chuẩn TIA/EIA-598 dễ dàng nhận diện.

- Cáp quang Multimode OM3 8FO Cablexa sử dụng công nghệ ngăn nước bằng Gel Loose Tube để bảo vệ sợi quang truyền dẫn tránh sự xâm nhập của nước.

- Đường kính ống đơn nhỏ do đó tiết kiệm không gian bên trong ống.

- Lớp vỏ bảo vệ HDPE cứng cáp có thể chống lại các tia cực tím bên ngoài trời và các lực tác động cơ học ngoài môi trường 

Cáp quang hãng Cablexa tại kho Hợp Nhất

Hình ảnh: Cáp quang hãng Cablexa tại kho Hợp Nhất

Sự khác biệt giữa cáp quang 8FO OM3 và cáp quang Singlemode 8FO

Ta có thể thấy được sự khác biệt trong cấu tạo của từng loại cáp quang và trong các đặc trưng cơ bản của từng loại cụ thể như:

- Cáp quang Multimode 8 sợi OM3 hoạt động ở bước sóng 750 - 850 nm và truyền dẫn tốc độ có thể lên đến 40Gb trên khoảng cách ngắn. Còn với cáp quang 8FO Singlemode hoạt động ở bước sóng từ 1310 - 1550 nm, truyền 1 đường tín hiệu nên khoảng cách có thể lên tới 120km với tốc độ 1Gb. Cũng vì lẽ đó mà cáp quang Singlemode thường ứng dụng trong các công trình mạng đường dài.

- Cấu tạo nhiều lớp chắc chắn cho phép cáp quang 8FO Multimode OM3 sử dụng linh hoạt trong nhiều môi trường như: chôn trực tiếp, luồn cống hay treo. Cáp quang 8 sợi Singlemode có cấu tạo đặc thù và phân loại rõ ràng hơn nên trong mỗi môi trường riêng biệt thì sẽ sử dụng với loại cáp quang riêng phù hợp với môi trường đó.

- Một khác biệt rõ ràng nữa giữa 2 loại cáp đó là ở đường kính lõi dây cáp. Cáp quang Multimode OM3 có đường kính lõi lớn 50/125um, lớn hơn nhiều so với dây cáp quang Singlemode (từ 8um đến 10um), cũng chính bởi vậy mà tốc độ truyền dẫn của cáp quang OM3 lớn hơn rất nhiều.

- Giá thành của cáp quang Multimode 8FO OM3 cao hơn so với cáp quang Singlemode 8FO.

Dây cáp quang Cablexa tại Hợp Nhất

Hình ảnh: Dây cáp quang Cablexa tại Hợp Nhất

Thông số kỹ thuật của cáp quang 8FO OM3 Cablexa

cáp quang 4FO-8Fo-12Fo GYXTW OM3 Cablexa

Hình ảnh: Thông số kỹ thuật cáp quang 4FO-8Fo-12Fo GYXTW OM3 Cablexa

Tham khảo các loại dây cáp quang Multimode phổ biến của hãng Cablexa:

Cáp quang Multimode 4FO OM3

Cáp quang Multimode 12FO OM3

Cáp quang Multimode 4FO OM2

Cáp quang Multimode 8FO OM2

Cáp quang Multimode 12FO OM2

Địa chỉ mua dây cáp quang hãng Cablexa uy tín

Công ty Cổ Phần Phát Triển Công Nghệ Hợp Nhất đơn vị danh tiếng uy tín hàng đầu trên thị trường chuyên cung cấp các giải pháp mạng, thiết bị vật tư công trình điện nhẹ nhận được sự tin tưởng của quý khách hàng. Với đội ngũ kỹ thuật viên giàu kình nghiệm chúng tôi hỗ trợ quý khách hàng lựa chọn và đưa ra những giải pháp tối ưu nhất. Chúng tôi phân phối các sản phẩm dây cáp quang Multimode, cáp quang Singlemode các loại hãng Cablexa chất lượng tốt có đầy đủ giấy tờ (CO,CQ) với giá thành cạnh tranh nhất.

Hãy liên hệ với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về sản phẩm.


Từ khoá "Cáp quang 8FO OM3 Cablexa", "Báo giá Cáp quang 8FO OM3 Cablexa", "Cáp quang OM3" hay "Phân phối Cáp quang 8FO OM3 Cablexa" tìm kiếm với Google

Sản phẩm Cáp quang 8FO OM3 Cablexa được phân phối chính hãng bởi

hopnhat.com.vn - Báo giá phân phối Cáp quang 8FO OM3 Cablexa chính hãng, uy tín, giao hàng toàn Quốc, Hỗ trợ 24/7
Thông tin, hình ảnh, giá cả, mua bán, báo giá Cáp quang 8FO OM3 Cablexa chính hãng tại Hà Nội và Hồ Chí Minh (Sài Gòn)


hopnhat.com.vn - NHÀ PHÂN PHỐI Cáp quang 8FO OM3 Cablexa UY TÍN
Hotline PO: 038 236 6060 038 590 8181
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội - Tel: 024.22255666
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Nguyễn Văn Khối, P9, Gò Vấp, HCM - Tel: 028.62959899
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL BÁO GIÁ SẢN PHẨM

Những câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Hợp Nhất nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng tại Việt Nam nên bạn hoàn toàn yên tâm về giá bán và chất lượng sản phẩm chính hãng cũng như chế độ bảo hành.
✓ Trả lời: Bạn hoàn toàn yên tâm về sản phẩm mà chúng tôi phân phối. Hợp Nhất cam kết hoàn tiền 100 lần nếu phát hiện hàng giả, hàng nhái.
✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối đều có CO, CQ bản gốc rõ ràng, Vui lòng liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết.
✓ Trả lời: Hợp Nhất phân phối các sản phẩm Switch Cisco, Switch Juniper, Bộ phát wifi, Bộ định tuyến Router, Tường lửa Firewall, Load Balancing, Module quang SFP, Thiết bị mạng, Thiết bị quang, Dây nhảy quang, Dây cáp quang, Phụ kiện quang chính hãng. Liên hệ với chúng tôi để có báo giá tốt và sớm nhất
Giao hàng Cáp quang 8FO OM3 Cablexa tận nơi

Sản phẩm chính hãng

Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Bảo hành chính hãng

Giá bán cạnh tranh nhất

Dịch vụ chuyên nghiệp

Giao hàng toàn Quốc

Hỗ trợ kỹ thuật 24/7


Mua sản phẩm Cáp quang 8FO OM3 Cablexa từ hopnhat.com.vn để đảm bảo sản phẩm chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm trôi nổi, kém chất lượng...
báo giá Cáp quang 8FO OM3 Cablexa chính hãng
HỢP NHẤT GROUP - TOÀ NHÀ VĂN PHÒNG TẠI HÀ NỘI
Hợp Nhất Group Toà Nhà Văn phòng tại Hà Nội
HỢP NHẤT GROUP - VĂN PHÒNG HỒ CHÍ MINH
Hợp Nhất Group Văn phòng tại Hồ Chí Minh (Sài Gòn)

Hotline hỗ trợ 24/7
038 236 6060