Cáp quang 4FO OM3 Cablexa

Cáp quang 4FO OM3 hãng Cablexa giải pháp hoàn hảo cho công trình phân phối bởi HỢP NHẤT ®

Cáp quang 4FO OM3 Cablexa

✓ Sản phẩm chính hãng ®
  • Thông tin của sản phẩm
  • Dòng sản phẩm: cáp quang Multimode
  • Hãng sản xuất: Cablexa
  • Chuẩn kết nối: 4FO
  • Loại sản phẩm: Cáp quang OM3
  • Phân phối: Hợp Nhất Group
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Bảo hành: Chính hãng
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
  • Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá để tham khảo, liên hệ để có giá rẻ hơn
Hỗ trợ báo giá 24/7 - Liên hệ với hopnhat.com.vn để có báo giá tốt nhất tại thời điểm (Hotline / SMS / Zalo)

Cáp quang Mutimode 4FO OM3 Cablexa chất lượng tốt, giá rẻ

Như chúng ta đã biết dây cáp quang là một phần quan trọng không thế thay thế trong hệ thống mạng quang, được ứng dụng rỗng rãi và góp mặt trong hầu hết lĩnh vực công nghệ. Cáp quang Multimode 4FO OM3 Cablexa được đánh giá là giải pháp hoàn hảo cho các công trình hệ thống mạng khi sở hữu đầy đủ ưu điểm từ thiết kế cho tới hiệu suất sử dụng.

Đặc điểm và ưu thế của sản phẩm này là gì? Hãy cùng Hợp Nhất tìm hiểu qua nội dung dưới đây nhé.

Cáp quang 4 lõi OM3 hãng Cablexa

Hình ảnh: Cáp quang 4 sợi OM3 Cablexa

Mô tả về dây cáp quang Multimode 4 core OM3 Cablexa

Dây cáp quang 4FO OM3 nổi bật và dễ dàng nhận thấy bởi thiết kế với cấu tạo nhiều lớp chắc chắn của mình để sử dụng trong nhiều môi trường khác nhau. Vỏ cáp quang được làm bằng nhựa HDPE cứng cáp có thêm thành phần phụ gia chống cháy càng giúp cho cáp thêm chắc chắn để bảo vệ phần lõi bên trong. Điều đặc biệt là khi đốt vỏ rất là khó cháy mà nếu có cháy thì cũng không sinh ra khói, thân thiện với môi trường và người dùng được an toàn.

Dây cáp quang 4 sợi Multimode OM3 Cablexa

Hình ảnh: Dây cáp quang Multimode 4FO OM3 Cablexa

Cáp có 4 sợi quang truyền dẫn được làm từ sợi thủy tinh, lõi truyền dẫn liên tục không đứt gãy và không có mối hàn hạn chế suy hao tín hiệu truyền dẫn. Các sợi quang được bảo vệ trong 1 ống đệm lỏng ngăn ngừa nước, ống này còn tăng sự chịu tải sự đè nén, giúp các sợi quang không bị gập gẫy.

Các sợi dây gia cường được làm bằng sợi dù giúp dây cáp quang càng thêm chắc chắn, tăng lực kéo, lực căng trong quá trình thi công và lắp đặt.

Đặc trưng nổi bật của cáp quang Multimode 4FO OM3 Cablexa

- Dây cáp quang OM3 4FO có đường kính lõi lớn 50/125um, ống Loose Cáp sử dụng phương pháp đo Effective Modal Bandwidth (EMB) cùng nguồn phát laser giúp tăng băng thông lên đến 2000 MHz.km, giúp hỗ trợ ứng dụng 10 GE.

-  Trang bị sợi dây gia cường bằng dù giúp cáp quang càng thêm chắc chắn, chống chịu lực kéo căng khi phải thi công trên quãng đường dài và có địa hình phức tạp.

- Cáp quang Multimode 4FO OM3 (4 sợi /4 core /4 lõi) hãng Cablexa thiết kế với ống đệm lỏng chứa sợi cáp nhỏ bên trong giúp tăng sự chịu tải, lực đè nén đảm bảo sợi cáp không bị gãy hay gập quá mức. 

- Sợi quang truyền dẫn một cách liên tục không đứt gãy hạn chế suy hao tín hiệu và có các màu mã hoá theo tiêu chuẩn TIA/EIA-598 dễ dàng nhận diện.

- Dây cáp quang 4 lõi OM3 sử dụng công nghệ ngăn nước bằng Gel Loose Tube giúp sợi quang truyền dẫn bên trong luôn luôn khô trong mọi môi trường để đảm bảo độ ổn định tín hiệu truyền dẫn.

- Đường kính ống đơn nhỏ do đó tiết kiệm không gian bên trong ống.

- Lớp vỏ bảo vệ dẻo dai có thể chống lại các tia cực tím bên ngoài trời và các lực tác động cơ học ngoài môi trường. Sử dụng được trong môi trường ngoài trời và ngoài trời mà vẫn đảm bảo hiệu quả cao.

- Dây cáp được làm từ nhiều thành phần khác nhau trong đó có thành phần tạo độ cứng và chất khó cháy, trên cáp quang có in nổi các thông tin cơ bản để người dùng dễ dàng nhận biết như: hãng sản xuất, loại cáp, đường kính, số mét...

Thông số vỏ dây cáp quang Multimode 4FO OM3 hãng Cablexa

Hình ảnh: Thông số vỏ dây cáp quang Multimode 4FO OM3 hãng Cablexa

Thông số kỹ thuật cáp quang Multimode 4 core OM3 Cablexa

Thông số kỹ thuật Mô tả chi tiết sản phẩm
Nhà phân phối Hợp Nhất
Hãng Cablexa
Tên sản phẩm Cáp quang Multimode 4FO OM3
Loại cáp Multimode OM3
Số sợi quang 4 sợi
Bước sóng hoạt động 750nm – 850nm
Tốc độ có thể lên đến 40 Gb
Môi trường sử dụng Sử dụng ngoài trời và trong nhà
Đường kính sợi cáp 8mm
Thành phần RoSH (khó cháy)
Chiều dài 4000m / cuộn

Sự khác biệt giữa cáp quang OM3 4FO và cáp quang Singlemode 4FO

Ta có thể thấy được sự khác biệt trong cấu tạo của từng loại cáp quang và trong các đặc trưng cơ bản của từng loại cụ thể như:

- Cấu tạo nhiều lớp chắc chắn cho phép cáp quang Multimode 4FO OM3 sử dụng linh hoạt trong nhiều môi trường, đi trong nhà hoặc ngoài trời. Cáp quang 4 sợi Singlemode có cấu tạo đặc thù và phân loại rõ ràng hơn nên trong mỗi môi trường riêng biệt thì sẽ sử dụng với loại cáp quang riêng phù hợp với môi trường đó.

- Cáp quang Multimode 4 core OM3 hoạt động ở bước sóng 750 - 850 nm và truyền dẫn tốc độ có thể lên đến 40Gb trên khoảng cách ngắn. Còn với cáp quang 4FO Singlemode hoạt động ở bước sóng từ 1310 - 1550 nm, truyền 1 đường tín hiệu nên khoảng cách có thể lên tới 120km với tốc độ 1Gb. Cũng vì lẽ đó mà cáp quang Singlemode thường ứng dụng trong các công trình cáp quang đường dài.

- Một khác biệt rõ ràng nữa giữa 2 loại cáp đó là ở đường kính lõi dây cáp. Cáp quang Multimode OM3 có đường kính lõi lớn 50/125um, lớn hơn nhiều so với dây cáp quang Singlemode (từ 8um đến 10um), cũng chính bởi vậy mà tốc độ truyền dẫn của cáp quang OM3 lớn hơn rất nhiều.

- Giá thành của cáp quang Multimode 4 sợi OM3 cao hơn so với cáp quang Singlemode 4FO.

Dây cáp quang Cablexa tại Hợp Nhất

Hình ảnh: Dây cáp quang Cablexa tại Hợp Nhất

Ứng dụng của cáp quang 4FO Multimode OM3 hãng Cablexa

Nổi bật ở thiết kế mà cấu tạo nhiều lớp chắc chắn cùng khả năng truyền dẫn tín hiệu ở tốc độ cao lên đến 10Gygabite/giây nên cáp quang Multimode 4FO OM3 được ứng dụng trong các hệ thống mạng quang chuyên biệt đòi hỏi tốc độ cao, ở các sever và trung tâm dữ liệu mạng ở trong phạm vi nhỏ.

Một số dây cáp quang Multimode hãng Cablexa khác được ưa chuộng như:

Cáp quang Multimode 8FO OM3

Cáp quang Multimode 12FO OM3

Cáp quang Multimode 4FO OM2

Cáp quang Multimode 8FO OM2

Cáp quang Multimode 12FO OM2

Địa chỉ mua dây cáp quang 4 sợi OM3 hãng Cablexa uy tín

Công ty Cổ Phần Phát Triển Công Nghệ Hợp Nhất đơn vị danh tiếng uy tín hàng đầu trên thị trường chuyên cung cấp các giải pháp mạng, thiết bị vật tư công trình điện nhẹ nhận được sự tin tưởng của quý khách hàng. Với đội ngũ kỹ thuật viên giàu kình nghiệm chúng tôi hỗ trợ quý khách hàng lựa chọn và đưa ra những giải pháp tối ưu nhất. Chúng tôi phân phối các sản phẩm dây cáp quang Multimode, cáp quang Singlemode hãng Cablexa chất lượng tốt đầy đủ giấy tờ CO,CQ với giá thành cạnh tranh nhất.

Hãy liên hệ với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất về sản phẩm.


Từ khoá "Cáp quang 4FO OM3 Cablexa", "Báo giá Cáp quang 4FO OM3 Cablexa", "Cáp quang OM3" hay "Phân phối Cáp quang 4FO OM3 Cablexa" tìm kiếm với Google

Sản phẩm Cáp quang 4FO OM3 Cablexa được phân phối chính hãng bởi

hopnhat.com.vn - Báo giá phân phối Cáp quang 4FO OM3 Cablexa chính hãng, uy tín, giao hàng toàn Quốc, Hỗ trợ 24/7
Thông tin, hình ảnh, giá cả, mua bán, báo giá Cáp quang 4FO OM3 Cablexa chính hãng tại Hà Nội và Hồ Chí Minh (Sài Gòn)


hopnhat.com.vn - NHÀ PHÂN PHỐI Cáp quang 4FO OM3 Cablexa UY TÍN
Hotline PO: 038 236 6060 038 590 8181
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội - Tel: 024.22255666
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Nguyễn Văn Khối, P9, Gò Vấp, HCM - Tel: 028.62959899
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL BÁO GIÁ SẢN PHẨM

Những câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Hợp Nhất nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng tại Việt Nam nên bạn hoàn toàn yên tâm về giá bán và chất lượng sản phẩm chính hãng cũng như chế độ bảo hành.
✓ Trả lời: Bạn hoàn toàn yên tâm về sản phẩm mà chúng tôi phân phối. Hợp Nhất cam kết hoàn tiền 100 lần nếu phát hiện hàng giả, hàng nhái.
✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối đều có CO, CQ bản gốc rõ ràng, Vui lòng liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết.
✓ Trả lời: Hợp Nhất phân phối các sản phẩm Switch Cisco, Switch Juniper, Bộ phát wifi, Bộ định tuyến Router, Tường lửa Firewall, Load Balancing, Module quang SFP, Thiết bị mạng, Thiết bị quang, Dây nhảy quang, Dây cáp quang, Phụ kiện quang chính hãng. Liên hệ với chúng tôi để có báo giá tốt và sớm nhất
Giao hàng Cáp quang 4FO OM3 Cablexa tận nơi

Sản phẩm chính hãng

Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Bảo hành chính hãng

Giá bán cạnh tranh nhất

Dịch vụ chuyên nghiệp

Giao hàng toàn Quốc

Hỗ trợ kỹ thuật 24/7


Mua sản phẩm Cáp quang 4FO OM3 Cablexa từ hopnhat.com.vn để đảm bảo sản phẩm chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm trôi nổi, kém chất lượng...
báo giá Cáp quang 4FO OM3 Cablexa chính hãng
HỢP NHẤT GROUP - TOÀ NHÀ VĂN PHÒNG TẠI HÀ NỘI
Hợp Nhất Group Toà Nhà Văn phòng tại Hà Nội
HỢP NHẤT GROUP - VĂN PHÒNG HỒ CHÍ MINH
Hợp Nhất Group Văn phòng tại Hồ Chí Minh (Sài Gòn)

Hotline hỗ trợ 24/7
038 236 6060