Bộ chia quang 1 x 2

Bộ chia tách tín hiệu quang 1X2 giải pháp hoàn hảo trong hệ thống mạng quang phân phối bởi HỢP NHẤT ®

Bộ chia quang 1 x 2

✓ Sản phẩm chính hãng ®
  • Thông tin của sản phẩm
  • Dòng sản phẩm: bộ chia quang
  • Chuẩn kết nối: 1 x 2
  • Loại sản phẩm: Bộ chia tách quang splitter
  • Phân phối: Hợp Nhất Group
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Bảo hành: Chính hãng
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
  • Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá để tham khảo, liên hệ để có giá rẻ hơn
Hỗ trợ báo giá 24/7 - Liên hệ với hopnhat.com.vn để có báo giá tốt nhất tại thời điểm (Hotline / SMS / Zalo)

Bộ chia quang 1X2 (OPTICAL SPLITTER PLC) chất lượng cao, giá rẻ

Hiện nay bộ chia quang được biết tới là loại thiết bị phân nhánh tín hiệu quang, quản lý năng lượng quang học thụ động chất lượng cao được chế tạo bằng công nghệ ống dẫn quang bằng Silica để phân phối các tín hiệu quang từ lõi trung tâm (OLT) đến nhiều vị trí (ONU). Bộ chia quang 1X2 (OPTICAL SPLITTER PLC) nổi bật trong cấu tạo và ứng dụng hệ thống, đang được đông đảo khách hàng ưa chuộng và tin tưởng sử dụng trong các hệ thống mạng quang. Vậy bộ chia tín hiệu quang này được ứng dụng như thế nào?

Hợp Nhất giới thiệu tới quý khách hàng chi tiết về sản phẩm này trong bài viết dưới đây.

Bộ chia quang 1X2

Hình ảnh: Bộ chia quang 1X2

Giới thiệu về bộ chia quang 1X2 

Bộ chia quang hay còn gọi với cái tên Bộ chia tách quang splitterbộ chia tách tín hiệu quang được chế tạo bằng công nghệ ống dẫn quang với các thiết bị là ống dẫn Silica dạng phẳng được gói trong các vỏ hộp để phân phối các tín hiệu quang thụ động, cốt lõi nhất trong việc xây dựng cáp quang đến gia đình (FTTH), bộ chia quang được sử dụng để đảm bảo các liên kết truyền thông, là thiết bị quan trọng để truyền dẫn thông thường.

Bộ chia quang Splitter 1 x 2 có kích thước nhỏ, lần lượt với thông số 4mm x 12mm x 60mm và hoạt động trong bước sóng rộng và tính đồng nhất giữa kênh và kênh là tương đối tốt, được ứng dụng nhiều trong các mạng PON để thực hiện chia tách tín hiệu quang. Bộ Optical Splitter PLC 1 x 2 được cấu tạo từ sợi quang Single – mode hoặc Multi-mode có đường kính lõi là 9um. Các khớp nối kiểu đơn tiêu chuẩn thường được sử dụng trong các cuộc viễn liên ngắn với nguồn đèn LED hoạt động ở mức 1310nm hoặc 1550nm.

Bộ chia tách quang 1 x 2 có nguyên lý hoạt động khá đơn giản với một đầu là 1 sợi quang truyền dữ liệu qua một bộ chia nhỏ, hình chữ nhật có lõi được làm bằng thủy tinh sau đó tín hiệu được chia đều ở các cổng ra là các đầu sợi quang. Một điều đặc biệt ở thiết bị này đó là nó có thể tự động điều chỉnh và cân đối đều tôc độ truyền tín hiệu ở các sợi ra.

Bộ chia tách tín hiệu quang 1 x 2

Hình ảnh: Bộ chia tách tín hiệu quang 1 x 2

Ứng dụng của bộ chia quang 1X2 (OPTICAL SPLITTER PLC 1X2)

- Bộ chia quang Splitter 1 x 2 được ứng dụng trong các phương tiện truyền thông quang, hệ thống truyền hình quang, hệ thống CATV, các liên kết CCTV (Closed Circuit Televison – hệ thống video riêng biệt). Chúng được ứng dụng rộng rãi trong hệ thống FFTX (FTTB, FTTC, FTTD, FTTH, FTTO, FTTP, FTTZ ),sử dụng trong trong các mạng PON (tiêu biểu là EPON, GPON, BPON).Nổi bật nhất vẫn là ứng dụng phân phối tín hiệu tự động bằng công nghệ quang silica.

- Bộ chia tách quang splitter 1×2 được dùng trong nhiều trường hợp khác nhau như chia tách quang, kết hợp các tín hiệu quang trong hệ thống mạng cáp quang, kiểm tra định lượng hệ thống.

- Thiết bị chia quang 1 x 2 không đòi hỏi cung cấp quá nhiều năng lượng giữa khu vực phòng máy trung tâm cũng như người dùng nên giúp cho nhà khai thác có thể hạn chế, giảm thiểu được mức chi phí phát sinh trong quá trình hoạt động mạng. Đồng thời, sản phẩm Splitter có độ bền lớn nên người dùng cũng không phải lo lắng đến mức phí bảo dưỡng, vận hành máy.

 Đầu nối SC/APC bộ chia quang 1 x 2

Hình ảnh: Đầu nối SC/APC bộ chia quang 1 x 2

Thông số kỹ thuật về bộ chia quang 1 x 2

Thông số kỹ thuật Tiêu chuẩn
Nhà phân phối Hợp Nhất
Tên sản phẩm Bộ chia quang 1 x 2
Bước sóng hoạt động 850nm hoặc 1310nm hoặc 1550 khác tùy chọn
Băng thông ± 20nm
Lượng dư thừa ≤ 0.15dB
Tỉ lệ ghép 50/50
Typ.IL (dB) 3.05
Max.IL (dB) 3.4
Phân cực hóa (dB) ≤ 0.15
Nhiệt độ ổn định ≤0.1 dB trên -40°C ~ + 80°C
Nhiệt độ hoạt động -40°C ~ 70°C
Nhiệt độ lưu trữ -40°C ~ 85°C
Chỉ thị 1×2 ≤ 55dB
Loại sợi G.652D
Chiều dài tùy chọn hoặc theo yêu cầu của khách
Loại đầu kết nối SC, LC, ST, FC etc
Cáp quang 0.25um sợi trần 1:900um lỏng ống  2:3m

Khách hàng có thể tham khảo một số bộ chia quang khác như:

Bộ chia quang 1 x 4

Bộ chia quang 1 x 8

Bộ chia quang 1 x 16

Trên đây chúng tôi đã gửi tới quý khách hàng thông tin chi tiết về sản phẩm bộ chia quang 1 x 2, sản phẩm đang được phân phối tại Hợp Nhất với đầy đủ giấy tờ xuất xứ cùng giá thành cạnh tranh nhất trên thị trường. Hãy liên hệ ngay tới số Hotline có trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.


Từ khoá "Bộ chia quang 1 x 2", "Báo giá Bộ chia quang 1 x 2", "Phụ kiện quang" hay "Phân phối Bộ chia quang 1 x 2" tìm kiếm với Google

Sản phẩm Bộ chia quang 1 x 2 được phân phối chính hãng bởi

hopnhat.com.vn - Báo giá phân phối Bộ chia quang 1 x 2 chính hãng, uy tín, giao hàng toàn Quốc, Hỗ trợ 24/7
Thông tin, hình ảnh, giá cả, mua bán, báo giá Bộ chia quang 1 x 2 chính hãng tại Hà Nội và Hồ Chí Minh (Sài Gòn)


hopnhat.com.vn - NHÀ PHÂN PHỐI Bộ chia quang 1 x 2 UY TÍN
Hotline PO: 038 236 6060 038 590 8181
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội - Tel: 024.22255666
Hồ Chí Minh: 108/1/16 Nguyễn Văn Khối, P9, Gò Vấp, HCM - Tel: 028.62959899
HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL BÁO GIÁ SẢN PHẨM

Những câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Hợp Nhất nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng tại Việt Nam nên bạn hoàn toàn yên tâm về giá bán và chất lượng sản phẩm chính hãng cũng như chế độ bảo hành.
✓ Trả lời: Bạn hoàn toàn yên tâm về sản phẩm mà chúng tôi phân phối. Hợp Nhất cam kết hoàn tiền 100 lần nếu phát hiện hàng giả, hàng nhái.
✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối đều có CO, CQ bản gốc rõ ràng, Vui lòng liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết.
✓ Trả lời: Hợp Nhất phân phối các sản phẩm Switch Cisco, Switch Juniper, Bộ phát wifi, Bộ định tuyến Router, Tường lửa Firewall, Load Balancing, Module quang SFP, Thiết bị mạng, Thiết bị quang, Dây nhảy quang, Dây cáp quang, Phụ kiện quang chính hãng. Liên hệ với chúng tôi để có báo giá tốt và sớm nhất
Giao hàng Bộ chia quang 1 x 2 tận nơi

Sản phẩm chính hãng

Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Bảo hành chính hãng

Giá bán cạnh tranh nhất

Dịch vụ chuyên nghiệp

Giao hàng toàn Quốc

Hỗ trợ kỹ thuật 24/7


Mua sản phẩm Bộ chia quang 1 x 2 từ hopnhat.com.vn để đảm bảo sản phẩm chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm trôi nổi, kém chất lượng...
báo giá Bộ chia quang 1 x 2 chính hãng
HỢP NHẤT GROUP - TOÀ NHÀ VĂN PHÒNG TẠI HÀ NỘI
Hợp Nhất Group Toà Nhà Văn phòng tại Hà Nội
HỢP NHẤT GROUP - VĂN PHÒNG HỒ CHÍ MINH
Hợp Nhất Group Văn phòng tại Hồ Chí Minh (Sài Gòn)

Hotline hỗ trợ 24/7
038 236 6060