Adapter SC/UPC Simplex

phân phối bởi Hợp Nhất ®

Adapter SC/UPC Simplex

Sản phẩm chính hãng ®
  • Thông số sản phẩm Adapter SC/UPC Simplex
  • Dòng sản phẩm: Adapter quang
  • Hãng sản xuất: Cablexa
  • Chuẩn kết nối: SC/UPC
  • Loại sản phẩm: Simplex
  • Nhà phân phối: Hợp Nhất
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Bảo hành: Chính hãng
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
  • Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá để tham khảo, liên hệ để có giá rẻ hơn
Bấm vào đây gọi mua hàng
Hỗ trợ báo giá 24/7 - Liên hệ với hopnhat.com.vn để có báo giá tốt nhất tại thời điểm (Hotline / SMS / Zalo)
Tại sao bạn nên mua Adapter SC/UPC Simplex tại hopnhat.com.vn ?
hopnhat.com.vn nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng, uy tín danh tiếng 10 năm qua tại Việt Nam. Sản phẩm Adapter SC/UPC Simplex được chúng tôi phân phối là sản phẩm chính hãng, có đầy đủ giấy tờ chứng minh xuất xứ và chất lượng sản phẩm CO,CQ (bill of lading, invoice, packing list, tờ khai Hải Quan). Vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi nếu bạn cần trợ giúp thông tin về Adapter SC/UPC Simplex chính hãng...
Chúng tôi cam kết hoàn tiền gấp 100 lần nếu là hàng kém chất lượng từ hopnhat.com.vn
Mua sản phẩm Phụ kiện quang tại hopnhat.com.vn để đảm bảo sản phẩm chính hãng

Đầu nối quang Adapter SC/UPC Simplex hãng Cablexa giá rẻ

Khi mà công nghệ hay rất nhiều những ứng dụng hiện nay đang dần chuyển hướng, mọi thứ đều cần đến những thứ như là tốc độ cao và khoảng cách xa. Tất nhiên, ngay lúc này cáp quang đã được nghĩ tới và thực sự trở thành một phần quan trọng.

Tuy nhiên, để có thể sử dụng được dây cáp quang lại cần tới rất nhiều những kết nối khác nhau và đầu nối quang SCAdapter SC/UPC là một trong số đó. Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu các thông tin dưới đây để thấy được vai trò và tầm quan trọng của sản phẩm này.

Adapter SC Simplex giá rẻ

Hình ảnh: Adapter SC Simplex giá rẻ

Giới thiệu đôi nét về sản phẩm đầu nối quang SC/UPC Simplex

Suy hao quang SC, đầu nối suy hao quang SC là những cái tên mà mọi người vẫn dùng để gọi Adapter quang SC, một loại phụ kiên nhỏ bé nhưng lại đóng vai trò vô cùng to lớn trong một hệ thống. Thiết bị này đảm nhiệm vai trò làm cầu nối, truyền và tín hiệu từ các mối hàn cáp quang (từ sợi quang) sang cho các loại dây nhảy quang và chuyển đổi tín hiệu đó qua các bộ chuyển đổi quang điện.

Được thiết kế đa dạng với nhiều loại đầu cắm, đầu nối suy hao quang cho phép kết nối với nhiều loai đầu nối khác nhau giúp bạn có thể dễ dàng triển khai hay thay thế hệ thống mà không làm ảnh hưởng tới tốc độ đường truyền.

Adapter quang SC UPC

Hình ảnh: Adapter quang SC UPC Simplex giá rẻ

Những đặc trưng của Adapter SC/UPC Simplex

Bản chất là một thiết bị trung chuyển, đầu nối quang SC được thiết kế với 2 đầu kết nối ở 2 bên và có cùng một tiêu chuẩn kết nối. Adapter SC có hai đầu là các dạng đầu vuông, kích thước lớn sử dụng tương thích với các bộ chuyển đổi tín hiệu quang điện.

Adapter SC Simplex

Hình ảnh: Đặc điểm của Adapter SC Simplex

Hai đầu của Adapter quang SC đều có nút bịt bằng nhựa để đảm bảo các đầu tiếp xúc quang không bị dính bụi hay bị hư hại bởi các tác nhân khác bên ngoài. Do là mang các đặc trưng của chuẩn tín hiệu cáp quang Singlemode mà loại adapter quang này là loại đơn (Simplex) và có 2 đầu nối ở 2 phía.

Toàn bộ phần thân được bao bọc bởi một lớp vỏ bằng nhựa có tính đàn hồi cao có thể dễ dàng chịu được các tác động mạnh từ bên ngoài.

Adapter SC

Hình ảnh: Adapter SC/UPC Singlemode giá rẻ

Adapter SC/UPC khác gì với các chuẩn khác?

Chắc hẳn sẽ có rất nhiều quý khách hàng thắc mắc tại sao lại là SC/UPC và nhiều những nghi vấn quan sản phẩm này. Chúng tôi có thể phân tích chi tiêt như sau: Adapter quang được phân thành nhiều loại có thể là simplex hoặc duplex chuẩn UPC hoặc APC.

Simplex thì chính là sản phẩm Adapter SC/UPC như quý khách hàng đã thấy qua các hình ảnh trên đây. Còn với dạng Duplex thì sẽ có 2 cổng quang cũng có thể là Singlemode hoặc Multimode (màu ghi). Còn lại sao lại là UPC? Đây là một quy chuẩn quốc tế về nhận diện và chất lượng của sản phẩm trong đó bao gồm nhiều yếu tố khác nhau như tiết diện tiếp xúc quang, khoảng cách kết nối và tốc độ.

Các Adapter SC UPC thường có màu xanh dương và sử dụng với các hệ thống mạng văn phòng, chi nhánh trong khi đó APC có màu xanh lục và thích hợp khi cần kết nối giữa các khu vực rộng lớn có thể giữa các tòa nhà, các thành phố.

Adapter SC Simplex

Hình ảnh: Adapter SC Simplex UPC giá rẻ

Các thông số nổi bật có trên adapter SC/UPC Duplex Singlemode

Thuộc tính sản phẩm Mô tả chi tiết
Hãng Cablexa
Đơn vị phân phối Hợp Nhất
Tên sản phẩm Adapter SC
Loại UPC
Chuẩn Singlemode - 2 sợi
Bước Sóng (nm) 1310/1550
Loại Suy Hao (dB) 5, 10, 15, 20, 25
Sai số suy hao (dB) ≤ ±0.5
Tổn hao thừa (dB) < 0.3
Tổn hao phụ thuộc độ phân cực (dB) ≤ 0.2
Tổn hao chiếu lại(dB) PC ≥ 40, UPC ≥ 50, APC ≥ 60
Đầu nối FC, SC, ST, LC
Giới hạn ứng dụng PC, UPC, APC
Nhiệt độ làm việc (°C) -40 ~ +80

Tham khảo bảng giá đầu nối quang năm 2020

Tên sản phẩm Hãng SX/ Xuất xứ Giá chưa VAT
Adapter SC/UPC Simplex(SP) Cablexa/ China 10,000
Adapter SC/UPC Duplex (DP) Cablexa/ China 15,000
Adapter LC/UPC Duplex Cablexa/ China 12,000
Adapter SC/UPC Multimode DP Cablexa/ China 15,000

Một số lưu ý nhỏ quý khách hàng cần ghi nhớ khi sử dụng Adapter SC/UPC

Đầu nối suy hao, adapter quang SC bản chất là một thiết bị cắm rút thường xuyên có sự thay đổi vị trí cũng như các loại đầu cắm và bởi vậy điểm đầu tiên bạn nên chú ý chính là điều sự thay đổi này.

Trên mỗi Adapter đều có 1 đầu được thiết kế với lẫy cố định bằng kim loại có tác dụng cố định adapter vào trong hộp phối quang - hộp ODF quan . Nên khi cắm các bạn nên chú ý đồng nhất đầu kết nối ở một bên để tiện cho việc quản lý, theo dõi và thay thế và một phần cũng là để tính thẩm mỹ tốt hơn.

Ngoài ra đầu cắm Adapter được làm bằng xứ và theo số lần cắm rút cũng sẽ làm ảnh hưởng đến sự ổn định của đường truyền. Nếu được tốt nhất bạn nên cố gắng cắm đúng đầu nối và hạn chế thao tác này nhiều lần.

Tóm tắt lại có thể dễ dàng nhận thấy tầm quan trọng và sự cần thiết của sản phẩm đầu nối quang Adapter SC/UPC trong việc kết nối các ứng dụng mạng cáp quang hiện nay.

Qúy khách hàng có thể liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo các số HOTLINE trên Website để được tư vấn hỗ trợ chi tiết các thông tin về sản phẩm cũng như để đặt hàng nhanh và rẻ nhất.


Từ khoá "Adapter SC/UPC Simplex", "Báo giá Adapter SC/UPC Simplex", "Phụ kiện quang" hay "Phân phối Adapter SC/UPC Simplex" tìm kiếm với Google

Sản phẩm Adapter SC/UPC Simplex được phân phối chính hãng bởi

hopnhat.com.vn - Báo giá phân phối Adapter SC/UPC Simplex chính hãng, uy tín, giao hàng toàn Quốc, Hỗ trợ 24/7
Thông tin, hình ảnh, giá cả, mua bán, báo giá Adapter SC/UPC Simplex chính hãng tại Hà Nội và Hồ Chí Minh (Sài Gòn)


hopnhat.com.vn - NHÀ PHÂN PHỐI Adapter SC/UPC Simplex UY TÍN
Báo giá phân phối sản phẩm thiết bị mạng chính hãng ®
Hotline PO: 038 559 8080 0385 90 8282
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội (Bản đồ) - Tel: 024.22255666
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Biệt Thự Làng Hoa, Cây Trâm, Gò Vấp, HCMC (Bản đồ) - Tel: 028.62959899


BÀI VIẾT TƯ VẤN Phụ kiện quang


HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL BÁO GIÁ SẢN PHẨM

Những câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: hopnhat.com.vn nhà nhập khẩu và phân phối thiết bị mạng chính hãng tại Việt Nam nên bạn hoàn toàn yên tâm về giá bán và chất lượng sản phẩm chính hãng cũng như chế độ bảo hành.
✓ Trả lời: Để phân biệt được sản phẩm chính hãng và Fake (Nhái) đòi hỏi bạn phải có nhiều kinh nghiệm. Tuy nhiên nếu bạn không có kinh nghiệm hãy sử dụng phần check Series được cung cấp bởi hãng để giúp bạn phân biệt sản phẩm chính hãng.
✓ Trả lời: Bạn hoàn toàn yên tâm về sản phẩm mà chúng tôi phân phối. hopnhat.com.vn cam kết hoàn tiền 100 lần nếu phát hiện hàng giả, hàng nhái.
✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối đều có CO, CQ bản gốc rõ ràng, Vui lòng liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết.
✓ Trả lời: hopnhat.com.vn phân phối các sản phẩm Switch Cisco, Switch Juniper, Bộ phát wifi, Bộ định tuyến Router, Tường lửa Firewall, Load Balancing, Module quang SFP, Thiết bị mạng, Thiết bị quang, Dây nhảy quang, Dây cáp quang, Phụ kiện quang chính hãng. Liên hệ với chúng tôi để có báo giá tốt và sớm nhất
Giao hàng Adapter SC/UPC Simplex tận nơi

Sản phẩm chính hãng

Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Bảo hành chính hãng

Giá bán cạnh tranh nhất

Dịch vụ chuyên nghiệp

Giao hàng toàn Quốc

Hỗ trợ kỹ thuật 24/7


Mua sản phẩm Adapter SC/UPC Simplex từ hopnhat.com.vn để đảm bảo sản phẩm chất lượng chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm kém chất lượng...
báo giá Adapter SC/UPC Simplex chính hãng
HỢP NHẤT GROUP - TOÀ NHÀ VĂN PHÒNG TẠI HÀ NỘI
Hợp Nhất Group Toà Nhà Văn phòng tại Hà Nội
HỢP NHẤT GROUP - VĂN PHÒNG HỒ CHÍ MINH
Hợp Nhất Group Văn phòng tại Hồ Chí Minh (Sài Gòn)
Phân biệt dây cáp mạng Cat5 và cáp mạng Cat6

Hotline hỗ trợ 24/7
038 559 8080