Adapter SC APC

đầu nối quang SC/APC chất lương tốt giá rẻ phân phối bởi HỢP NHẤT ®

Adapter SC APC

✓ Sản phẩm chính hãng ®
  • Thông tin của sản phẩm
  • Dòng sản phẩm: Phụ kiện ODF quang
  • Chuẩn kết nối: SC APC
  • Loại sản phẩm: Adapter
  • Phân phối: Hợp Nhất Group
  • Tình trạng: Mới 100%
  • Bảo hành: Chính hãng
  • Trạng thái: Còn hàng
  • Giao hàng: Toàn quốc
  • Hỗ trợ kỹ thuật: 24/7
Giá để tham khảo, liên hệ để có giá rẻ hơn
Hỗ trợ báo giá 24/7 - Liên hệ với hopnhat.com.vn để có báo giá tốt nhất tại thời điểm (Hotline / SMS / Zalo)

Adapter SC chuẩn APC, đầu nối quang SC/APC giá rẻ

Adapter quang SC/APC hay còn được gọi là đầu nối quang SC/APC, một thiết bị vô cùng quan trọng trong các hộp phối quang ODF đóng vai trò là cầu nối giữa dây hàn quang và dây nhảy quang. Vậy Adapter quang SC/APC là gì? Đặc điểm cấu tạo như thế nào? Hãy cùng Hợp Nhất tìm hiểu về sản phẩm này dưới bài viết sau đây.

Đầu nối quang SC chuẩn APC

Hình ảnh: Đầu nối quang SC chuẩn APC

Adapter quang SC/APC là gì?

Adapter quang là thiết bị có kích thước nhỏ bé nhưng đóng vai trò vô cùng to lớn trong hệ thống mạng quang. Thiết bị này đảm nhiệm vai trò làm cầu nối, truyền và tín hiệu từ các mối hàn cáp quang (từ sợi quang) sang cho các loại dây nhảy quang và chuyển đổi tín hiệu đó qua các thiết bị bộ chuyển đổi quang điện.

Adapter quang SC/APC được thiết kế dạng đầu nối SC( loại đầu vuông lớn làm bằng nhựa đúc) chuẩn APC (màu xanh lá cây), được nghiên cứu, thiết kế sản xuất chuyên dụng cho các kết nối mạng diện rộng ở các khu vực với nhau. Đầu nối Adapter quang SC/APC sử dụng phù hợp với nhiều thiết bị và chủng loại sợi khác nhau.

Adapter đầu nối SC chuẩn APC

Hình ảnh: Adapter đầu nối SC chuẩn APC 

Đặc điểm cấu tạo của Adapter SC/APC

Đầu nối quang SC/APC là một thiết bị cầu nối để trung chuyển tín hiệu, được thiết kế với 2 đầu kết nối ở 2 bên và có cùng một tiêu chuẩn kết nối SC. Adapter SC có hai đầu là các dạng đầu vuông, kích thước lớn sử dụng tương thích với các loại dây nhảy quang, dây hàn quang, các thiết bị chuyển đổi quang điện khác.

Toàn bộ phần thân Adapter SC/APC được bao bọc bởi lớp vỏ nhựa cứng cáp có thể chịu được các lực tác động mạnh từ bên ngoài và sự thay đổi của thời tiết. Hai đầu của Adapter quang SC đều có nút bịt bằng nhựa để đảm bảo các đầu tiếp xúc quang không bị dính bụi bẩn, nước hay bị hư hại bởi các tác nhân khác bên ngoài.

Adapter quang SC/APC

Hình ảnh: Adapter quang SC/APC

Cách phân loại Adapter quang đầu nối SC

Để phân loại được các loại Adapter quang đầu nối SC đang có trên thị trường thì khách hàng phải dựa vào màu sắc và các đặc điểm của đầu kết nối để phân biệt.

- Adapter quang SC chuẩn UPC có màu xanh dương, trong thực tế thì các hệ thống mạng thông thường hay sử dụng Adapter quang này chủ yếu bởi yếu tố giá thành và đáp ứng tốt các yếu tố về kỹ thuật.

- Adapter quang SC chuẩn APC (GPON) có màu xanh lá cây, thiết kế sản xuất chuyên dụng cho các kết nối mạng diện rộng. 

Adapter quang SC chuẩn APC

Hình ảnh: Adapter quang SC chuẩn APC (GPON)

Khách hàng có thể tham khảo một sốphụ kiện quang được ưa chuộng như:

Dây hàn quang

Khay hàn quang

Ống co nhiệt

Adapter quang

Trên đây chúng tôi đã giới thiệu tới quý khách hàng chi tiết về sản phẩm Adapter quang SC/APC chất lượng cao, giá thành cạnh tranh đang được phân phối tại Hợp Nhất. Hãy liên hệ với chúng tôi qua các số điện thoại có trên Website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất


Từ khoá "Adapter SC APC", "Báo giá Adapter SC APC", "Phụ kiện Odf quang" hay "Phân phối Adapter SC APC" tìm kiếm với Google

Sản phẩm Adapter SC APC được phân phối chính hãng bởi

hopnhat.com.vn - Báo giá phân phối Adapter SC APC chính hãng, uy tín, giao hàng toàn Quốc, Hỗ trợ 24/7
Thông tin, hình ảnh, giá cả, mua bán, báo giá Adapter SC APC chính hãng tại Hà Nội và Hồ Chí Minh (Sài Gòn)


hopnhat.com.vn - NHÀ PHÂN PHỐI Adapter SC APC UY TÍN
Hotline PO: 038 236 6060 038 590 8181
Hà Nội: Liền kề TT17-B4 Khu đô thị Văn Quán, Hà Đông, Hà Nội - Tel: 024.22255666
Hồ Chí Minh: 108/1/6 Nguyễn Văn Khối, P9, Gò Vấp, HCM - Tel: 028.62959899

BÀI VIẾT TƯ VẤN Phụ kiện Odf quang


HOTLINE BÁO GIÁ 24/7 E MAIL BÁO GIÁ SẢN PHẨM

Những câu hỏi thường gặp trước khi mua hàng

✓ Trả lời: Hợp Nhất nhà phân phối thiết bị mạng chính hãng tại Việt Nam nên bạn hoàn toàn yên tâm về giá bán và chất lượng sản phẩm chính hãng cũng như chế độ bảo hành.
✓ Trả lời: Bạn hoàn toàn yên tâm về sản phẩm mà chúng tôi phân phối. Hợp Nhất cam kết hoàn tiền 100 lần nếu phát hiện hàng giả, hàng nhái.
✓ Trả lời: Tất cả sản phẩm do chúng tôi phân phối đều có CO, CQ bản gốc rõ ràng, Vui lòng liên hệ với chúng tôi để biết thêm chi tiết.
✓ Trả lời: Hợp Nhất phân phối các sản phẩm Switch Cisco, Switch Juniper, Bộ phát wifi, Bộ định tuyến Router, Tường lửa Firewall, Load Balancing, Module quang SFP, Thiết bị mạng, Thiết bị quang, Dây nhảy quang, Dây cáp quang, Phụ kiện quang chính hãng. Liên hệ với chúng tôi để có báo giá tốt và sớm nhất
Giao hàng Adapter SC APC tận nơi

Sản phẩm chính hãng

Đầy đủ giấy tờ CO,CQ

Bảo hành chính hãng

Giá bán cạnh tranh nhất

Dịch vụ chuyên nghiệp

Giao hàng toàn Quốc

Hỗ trợ kỹ thuật 24/7


Mua sản phẩm Adapter SC APC từ hopnhat.com.vn để đảm bảo sản phẩm chính hãng. Tránh nguy cơ mua phải sản phẩm trôi nổi, kém chất lượng...
báo giá Adapter SC APC chính hãng
HỢP NHẤT GROUP - TOÀ NHÀ VĂN PHÒNG TẠI HÀ NỘI
Hợp Nhất Group Toà Nhà Văn phòng tại Hà Nội
HỢP NHẤT GROUP - VĂN PHÒNG HỒ CHÍ MINH
Hợp Nhất Group Văn phòng tại Hồ Chí Minh (Sài Gòn)

Hotline hỗ trợ 24/7
038 236 6060